Connect with us

പ്രധാന വാർത്തകൾ

അത് കോളേജ് കുട്ടികളുടെ കുസൃതി മാത്രം, ബിൻ ലാദന്റെ ചിത്രം വരച്ചു എന്നത് തെളിയിക്കപ്പെടാത്ത ആരോപണം മാത്രം : കേരളാ പോലീസ്

Published

on

വർക്കല CHMM കോളേജിൽ ഐഎസ്-അൽഖയ്ദ അനുകൂല പ്രകടനം നടന്നു എന്ന ജനം ടിവിയുടെ ആരോപണം തള്ളിക്കൊണ്ട് പോലീസ്. കോളേജ് കുട്ടികളുടെ കുസൃതി നിറഞ്ഞ ആന്വൽ ഡേ ആഘോഷം മാത്രമായിരുന്നു അതെന്നും ബിൻ ലാദന്റെ ചിത്രം വരച്ചു എന്നത് തെളിയിക്കപ്പെടാത്ത ആരോപണം മാത്രമാണെന്നും പോലീസ് പറഞ്ഞു. പ്രാഥമിക അന്വേഷണത്തിൽ തന്നെ ഭീകരവാദ ആരോപണം പൊളിഞ്ഞതോടെ തുടർ അന്വേഷണത്തിൽ നിന്നും പിന്മാറുകയാണെന്ന് ADGP മനോജ്‌ എബ്രഹാം അറിയിച്ചു. സലീം കുമാർ സിഐഡി മൂസ എന്ന സിനിമയിൽ അവതരിപ്പിച്ച ഭ്രാന്തൻ കഥാപാത്രത്തെ അനുകരിക്കുക മാത്രമായിരുന്നു കുട്ടികൾ ചെയ്തതെന്നും തെളിയുന്നു.

നേരത്തെ നടൻ സലിംകുമാർ കോളേജ് വിദ്യാർത്ഥികളെ അനുകൂലിച്ചു മുന്നോട്ട് വന്നിരുന്നു. കോളേജ് ആന്വൽ ഡേക്ക് മുഖ്യാതിഥിയായി തന്നെയായിരുന്നു ക്ഷണിച്ചിരുന്നതെന്നും അന്ന് തന്നെ സ്വീകരിക്കാൻ കോളേജ് വിദ്യാർത്ഥികൾ കറുപ്പ് വസ്ത്രം ഡ്രെസ്സ് കോഡായി നിർദ്ദേശിക്കുകയായിരുന്നു എന്നും താനടക്കം കറുപ്പ് വസ്ത്രം ധരിച്ചെത്തിയത് അതിനെത്തുടർന്നായിരുന്നെന്നും സലിംകുമാർ വെളിപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. വ്യാജ വാർത്ത പരത്തിയതിനെത്തുടർന്നു ബഹിഷ്ക്കര ഭീഷണി വരെ നേരിടേണ്ടി വന്ന് ജനം ടിവി നാണം കെട്ടിരിക്കുകയാണ്.

എല്ലാത്തിലും പുതുമ കണ്ടെത്തി ആഘോഷിക്കാനുള്ള വിദ്യാർത്ഥികളുടെ ചിന്തയാണ് സലിംകുമാറിന്റെ ഭ്രാന്തൻ കഥാപാത്രത്തെ അനുകരിച്ചുള്ള ആഘോഷത്തിലെത്തിയതെന്നും പോലീസ് പറയുന്നു. മുൻപും വർത്തമാന കാല ട്രെൻഡിനനുസരിച്ചുള്ള വസ്ത്രധാരണ നടത്തിക്കൊണ്ടു കോളേജ് വിദ്യാർത്ഥികൾ വാർത്തയിൽ ഇടംപിടിച്ചിരുന്നു. പ്രേമം സിനിമയിൽ നിവിൻ പോളി ധരിച്ച കറുത്ത ഷർട്ടും ആട് സിനിമയിൽ ജയസൂര്യ അവതരിപ്പിച്ച ഷാജി പാപ്പന്റെ വസ്ത്രധാരണവും കഴിഞ്ഞ വർഷങ്ങളിൽ ഓണാഘോഷങ്ങളിലും മറ്റുമായി വിദ്യാർത്ഥികൾ പരക്കെ ഉപയോഗിച്ചിരുന്നു. സലിംകുമാറിന് വർക്കല കോളേജിൽ ധാരാളം ആരാധകരുണ്ടായിരുന്നെന്നും അവരാണ് ഈ ആഘോഷത്തിന് മുൻകൈ എടുത്തതെന്നും കോളേജ് വിദ്യാർത്ഥികൾ തന്നെ വെളിപ്പെടുത്തിയിരുന്നു.

കേരളത്തിലെ കോളേജ് ക്യാംപസുകളിൽ ഐഎസ് വേരുപിടിക്കുന്നുണ്ടെന്നും ഭീകരവാദികൾക്കുള്ള ട്രെയിനിങ് അവർക്ക് ലഭിക്കുന്നുണ്ടെന്നുമാണ് ജനം ടിവി ബ്രേക്കിംഗ് ന്യൂസ്‌ ആയി തട്ടിവിട്ടത്. ഈ വർഷം മാർച്ചിൽ നടന്ന കോളേജ് ആന്വൽ ഡേ സെലിബ്രേഷനാണ് ജനം ടിവി വളച്ചൊടിച്ചതെന്നും തെളിഞ്ഞിരിക്കുകയാണ്. ജനം ടിവിയുടെ വ്യാജ വാർത്തയിൽ പ്രതിഷേധിച്ച് ജനം ടിവിക്ക് പരസ്യം നൽകുന്ന കമ്പനികൾ അതിൽ നിന്നും പിന്മാറിയില്ലെങ്കിൽ അവർക്കെതിരെ ബഹിഷ്കരണ നടപടികൾ ആരംഭിക്കുമെന്ന് വിവിധ മതേതര സംഘടനകൾ സോഷ്യൽ മീഡിയയിലൂടെ പ്രചരണം ആരംഭിച്ചത് കാരണം ജനം ടിവി വെട്ടിൽ വീണിരിക്കുകയാണ്.

Advertisement
Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

പ്രധാന വാർത്തകൾ

സോഷ്യല്‍ മീഡിയയെ ആധാറുമായി ബന്ധിപ്പിക്കല്‍: ഉടന്‍ നിലപട് അറിയിക്കണമെന്ന് കേന്ദ്രത്തോട് സുപ്രീം കോടതി.

Published

on

By

ന്യൂഡല്‍ഹി: സോഷ്യല്‍ മീഡിയ അക്കൗണ്ടുകള്‍ ആധാറുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുന്നത് സംബന്ധിച്ച് ഉടന്‍ നിലപാട് അറിയിക്കണമെന്ന് കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാറിനോട് സുപ്രീം കോടതി. സോഷ്യല്‍ മീഡിയയെ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനും സോഷ്യല്‍ മീഡിയ അക്കൗണ്ടുകള്‍ ആധാറുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുന്നതിനുമായി എന്തെങ്കിലും നയം രൂപീകരിക്കുന്നതിനെ കുറിച്ച് ആലോചിക്കുന്നുണ്ടോയെന്നും ജസ്റ്റിസ് ദീപക് ഗുപ്ത അധ്യക്ഷനായ ബഞ്ച് സര്‍ക്കാറിനോട് ആരാഞ്ഞു. ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് വിവിധ ഹൈക്കോടതികളിലുള്ള ഹര്‍ജികള്‍ സുപ്രീം കോടതിയിലേക്ക് മാറ്റണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് ഫേസ്ബുക്ക് സമര്‍പ്പിച്ച ഹര്‍ജിയിലാണ് കോടതിയുടെ നിരീക്ഷണം. കേസില്‍ സെപ്റ്റംബര്‍ 24 ന് കോടതി വീണ്ടും വാദം കേള്‍ക്കും.

  1. വിവിധ ഹൈക്കോടതികള്‍ പല തരത്തിലുള്ള വിധി പ്രഖ്യാപനം നടത്തുന്നത് ഒഴിവാക്കാന്‍ ഹരജികള്‍ ഒരു കോടതി പരിഗണിക്കുന്നത് സഹായിക്കുമെന്ന് ഫസ്ബുക്ക് ചൂണ്ടിക്കാണിച്ചു. ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് മദ്രാസ് ഹൈക്കോടതിയില്‍ രണ്ട് അപേക്ഷകളും ബോംബെ, മധ്യപ്രദേശ് ഹൈക്കോടതികളില്‍ ഒന്ന് വീതവും സമര്‍പ്പിച്ചതായി ഫേസ്ബുക്ക് അറിയിച്ചു. സോഷ്യല്‍ മീഡിയ അക്കൗണ്ടുകള്‍ പ്രാമാണീകരിക്കുന്നതിന് ആധാര്‍ അല്ലെങ്കില്‍ മറ്റേതെങ്കിലും സര്‍ക്കാര്‍ അംഗീകൃത ഐഡന്റിറ്റി പ്രൂഫ് നിര്‍ബന്ധമാക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടുള്ളതാണ് ഈ ഹര്‍ജികള്‍ എല്ലാം.വിവിധ ഹൈക്കോടതികളിലെ നടപടികള്‍ സ്റ്റേ ചെയ്യണമെന്ന് ആവശ്യവും ഫേസ്ബുക്ക് ഉന്നയിച്ചു. ഈ ഘട്ടത്തില്‍ നടപടികള്‍ സ്‌റ്റേ ചെയ്തില്ലെങ്കില്‍ പരിഹരിക്കാനാകാത്ത നഷ്ടം നേരിടേണ്ടിവരുമെന്ന് ഫേസ്ബുക്ക് അറിയിച്ചു.
Continue Reading

പ്രധാന വാർത്തകൾ

വിപണിയിലെ മാന്ദ്യം, ലാൻസൻ ടൊയോട്ട ജോയിന്റ് എംഡി വീട്ടിനുള്ളിൽ തൂങ്ങി മരിച്ചു

Published

on

By

തമിഴ്‌നാട്ടിലെ പ്രമുഖ ഓട്ടോമൊബൈൽ ഡീലറായ ലാൻസൻ ടൊയോട്ടയുടെ ജോയിന്റ് എംഡി റീത്ത ലങ്കലിംഗത്തെയാണ് വീട്ടിനുള്ളിൽ തൂങ്ങി മരിച്ച നിലയിൽ കണ്ടെത്തിയത്. വിപണിയിലെ കനത്ത മാന്ദ്യം ഓട്ടോ മൊബൈൽ വ്യാപാരത്തെ സാരമായി ബാധിച്ചതിന്റെ കനത്ത സമ്മർദ്ദമാണ് ആത്മഹത്യയ്ക്ക് കാരണമായതെന്ന് പറയപ്പെടുന്നു. പത്ത് കോടിയോളം ഡോളറിന്റെ ആസ്തിയുള്ള കമ്പനിയായ ലാൻസൻ ടോയോട്ടയ്ക്ക് തമിഴ്നാട്ടിലുടനീളം ഷോറൂമുകളും സർവീസ് സെന്ററുകളുമുണ്ട്. ലാൻസൻ ടൊയോട്ടയുടെ ചെയർമാൻ ലങ്കലിംഗം മുരുകേശനാണ് റീത്തയുടെ ഭർത്താവ്..

Continue Reading

പ്രധാന വാർത്തകൾ

മൂലമ്പള്ളിയിലെ ദരിദ്രരോട് കാണിക്കാത്ത അനുകമ്പ മരടിലെ സമ്പന്ന ഫ്ലാറ്റുടമകളോട്കാട്ടണോ..?!

Published

on

By

തീരദേശ പരിപാലന നിയമം ഉൾപ്പെടെയുള്ള നിയമങ്ങൾ കൊണ്ടുവന്നിരിക്കുന്നത് പാലിക്കാനാണ്..!
സമ്പന്നരെന്നോ, ദരിദ്രരെന്നോ ഇല്ലാതെ #ഇനിവരുന്ന_തലമുറയ്ക്ക്_ഇവിടെ_വാസം_സാധ്യമാക്കാനാണ്..!
അതിനു തുരങ്കം വെക്കുന്ന ഇത്തരം റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് മാഫിയകളേയും, യാതൊരു ഉളുപ്പുമില്ലാതെ ഇത്തരം ഫ്രോഡുകളെ സപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്ന നഗരസഭകളേയും, ഇത്തരക്കാർക്ക് ഓശാന പാടി കൊണ്ട് നിയമത്തിൽ വരെ ഇളവുകൾ #ഒപ്പിച്ചു നൽകുന്ന രാഷ്ട്രീയ കോമരങ്ങളേയും മറ്റും എന്ത് പേര് ചൊല്ലിയാണ് വിളിക്കേണ്ടത്..?
ഇത്തരം സാമൂഹ്യദ്രോഹികളുടെ നിർമ്മാണ അനുമതിക്കും, ഒക്യുപൻസിക്ക് വേണ്ടിയുമൊക്കെ ബഹു.ഹൈക്കോടതിയിലും മറ്റും വീറോടെ വാദിച്ച് സ്വയം തോറ്റ് കൊടുത്ത്, കാലാകാലങ്ങളായി #നിയമ_നിഷേധികളെ മാത്രം വിജയിപ്പിച്ചു
കൊണ്ടിരിക്കുന്ന നഗരസഭകളുടെ #വക്കീലേമാന്മാരെ എന്താ ചെയ്യേണ്ടത്..?
#ഒന്നും_ചെയ്യാനാവില്ലെന്നറിയാം..!
കാരണം, നിയമമെന്ന കൈയാമം നമ്മുടെ കൈകളെ ബന്ധിച്ചിരിക്കുന്നു.
പക്ഷേ ഇങ്ങനെ പോയാൽ..; ആ കൈയാമം #ആയുധമാക്കി ആഞ്ഞടിക്കുന്ന സമയം വിദൂരമല്ല എന്ന് എല്ലാ #മലരുകളും അറിയേണ്ടതുണ്ട് എന്നുമാത്രം തൽകാലം പറയുന്നു.

©shammi thilakan

Continue Reading
Advertisement

Polls

ഈ ക്രിസ്മസ് കാലത്ത് നിങ്ങൾ ഏറ്റവും കൂടുതൽ കാത്തിരിക്കുന്ന ചിത്രം ഏത്?

View Results

Loading ... Loading ...

Trending